Ngôn ngữ và đồng tiền nào sử dụng trong Đấu thầu?

1. Ngôn ngữ sử dụng trong đấu thầu

Căn cứ theo Điều 9 Luật đấu thầu 2013 quy định như sau:

Ngôn ngữ sử dụng trong đấu thầu là tiếng Việt đối với đấu thầu trong nước; là tiếng Anh hoặc tiếng Việt và tiếng Anh đối với đấu thầu quốc tế.

2. Đồng tiền dự thầu

Căn cứ theo Điều 10 Luật đấu thầu 2013 quy định như sau:

Đối với đấu thầu trong nước, nhà thầu chỉ được chào thầu bằng đồng Việt Nam.

Đối với đấu thầu quốc tế:

a) Hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu phải quy định về đồng tiền dự thầu trong hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất nhưng không quá ba đồng tiền; đối với một hạng mục công việc cụ thể thì chỉ được chào thầu bằng một đồng tiền;

b) Trường hợp hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu quy định nhà thầu được chào thầu bằng hai hoặc ba đồng tiền thì khi đánh giá hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất phải quy đổi về một đồng tiền; trường hợp trong số các đồng tiền đó có đồng Việt Nam thì phải quy đổi về đồng Việt Nam. Hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu phải quy định về đồng tiền quy đổi, thời điểm và căn cứ xác định tỷ giá quy đổi;

c) Đối với chi phí trong nước liên quan đến việc thực hiện gói thầu, nhà thầu phải chào thầu bằng đồng Việt Nam;

d) Đối với chi phí ngoài nước liên quan đến việc thực hiện gói thầu, nhà thầu được chào thầu bằng đồng tiền nước ngoài.

ngon ngu va dong tien su dung trong dau thau
Ngôn ngữ và đồng tiền nào sử dụng trong Đấu thầu

Xem thêm: Trường hợp nào áp dụng bảo đảm dự thầu? Các quy định về bảo đảm dự thầu trong Luật Đấu thầu?

 

error: Alert: Content selection is disabled!!