banner web

Cấp lại chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

Câu hỏi của bạn Nguyễn Minh Hiếu tại hòm thư ntm_hieu@yahoo.com hỏi :

Năm 2008 tôi được Sở Xây dựng Thành phố Hồ Chí Minh cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, kĩ sư thiết kế công trình đường bộ. Hiện nay chứng chỉ hành nghề của tôi đã hết hạn và tôi đang hoạt động xây dựng tại Ninh Thuận. Vậy tôi có thể xin cấp đổi chứng chỉ hành nghề xây dựng tại tỉnh Ninh Thuận được không?

Sau khi nghiên cứu, Trung tâm Thông tin có ý kiến như sau:

Theo quy định tại Khoản 2, Điều 9 Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng về cấp lại hoặc bổ sung nội dung chứng chỉ hành nghề quy định như sau:

Điều kiện để được cấp lại chứng chỉ hành nghề:

a) Có đơn xin cấp lại chứng chỉ hành nghề nộp tại Sở Xây dựng, nơi đã cấp chứng chỉ hành nghề cũ;

b) Có chứng chỉ cũ (đối với trường hợp: chứng chỉ cũ bị rách, nát hoặc xin cấp bổ sung nội dung hành nghề hoặc chứng chỉ đã hết hạn);

c) Có bản sao các văn bằng, chứng chỉ và bản kê khai kinh nghiệm liên quan đến nội dung xin bổ sung hành nghề (đối với trường hợp xin bổ sung nội dung hành nghề);

d) Không vi phạm các quy định trong hoạt động xây dựng và pháp luật có liên quan.

Theo BXD

Các tin khác
Tin tức trong ngành
Đào tạo quản lý
Chương trình phát triển kỹ năng PR Hiện nay, trong bối cảnh hội nhập nền kinh tế quốc tế, sự tham gia của Việt Nam trên các diễn đàn kinh tế mới sẽ mở ra những thời cơ...
Liên kết

Chứng chỉ hành nghề xây dựng

Chia sẽ

VIỆN ĐÀO TẠO VÀ BỒI DƯỠNG CÁN BỘ
Hà Nội: 301 Nguyễn Trãi - Thanh Xuân - Hà Nội

Tell: 04.66740371 Fax: 04.35572406
Mr. Thắng 0902.891.518 - 0985.812.989
Email:
education54@gmail.com; Website: http://daotaocanbo.com

DMCA.com Protection Status